Linkin Park Thai Fanatics Board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Linkin Park Thai Fanatics Board

a place for thai fans

เธšเน‰เธฒเธ™เธšเน‰เธฒเธ™  เธ„เน‰เธ™เธซเธฒเธ„เน‰เธ™เธซเธฒ  Latest imagesLatest images  เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)  เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)  

บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู

Go down 
mrMOOO
loukkid
Mysticaz
.em.
pongprot
9 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
pongprot

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 3

บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู   บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู EmptySat May 19, 2007 12:04 am

เพลง wake มีแค่ดนตรีและเป็น sound ที่น่าผิดหวังมาก
เพลง given up น่าจะเป็นเพลงที่แสดงความเป็นตัวตนของ LP ได้ดีถ้าเทียบกับเพลงในอัลบั้มเดียวกัน ดนตรีหนักปานกลางครับ(มีช่วงท้ายที่ดนตรีและเสียงร้องเป็นแนว hardcore)
เพลง no more sorrow ดนตรีหนักปานกลางครับราวๆ hard rock
เพลง LEAVE OUT ALL THE REST เป็นเพลง rock ธรรมดาครับไม่มีไรเลยจริงๆ
เพลง bleed it out มีร้อง hip hop ในช่วงแรกและ hard rock ในช่วงท้ายแต่น่าผิดหวังมากครับ
เพลง shadow of the day เป็นเพลง rock ธรรมดาอีกแล้วครับ เซ็ง
เพลง HANDS HELD HIGH ---------- hip hop ทั้งเพลง(มีร้องธรรมดาปนช่วงท้าย)ดนตรีเบาๆเหมือนฟัง eminem เลยครับ
เพลง VALENTINE'S DAY เพลง rock เบาๆอีกแล้วครับบบบบบบบ
เพลง in between เพลง pop หรือป่าวเนี่ย งง งง งง งง งง
เพลง in pieces มีแค่ดนตรีและเป็น sound ที่น่าผิดหวังมากเช่นเคย
เพลง THE LITTLE THINGS GIVE YOU AWAY เพลง rock เบาๆอีกแล้วครับ เซ็ง
สรุปแล้วผมฟังแล้วอยากร้องไห้ นี่มัน LP ตัวจริงป่าว(ผมซื้อแผ่นแท้นะ 399 บาท) เซ็ง ผิดหวัง
น่าเศร้า ผมว่าถ้าใครก็ตามที่เคยฟัง LP ชุดที่ผ่านมาจะรู้ว่าอัลบั้มชุดใหม่นี้มันตรงกันข้ามกันเลยครับ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
pongprot

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 3

บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู   บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู EmptySat May 19, 2007 12:11 am

ผมลืมเพลง what i've done ครับ--------เพลงนี้ก็เหมือนจะดูดี แต่ว่า sound เบาไปมากเป็นเพลง rock ที่น่าจะเจ๋ง( ถ้าวงที่เล่นไม่ใช่ LP เพราะว่า LP คือวง hardrock/hard core ครับผม) ผิดหวังครับผม ฮือๆๆๆๆๆๆ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
.em.
Admin
Admin
.em.

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 105

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู   บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู EmptySat May 19, 2007 9:43 am

ขอย้ายกระทู้มาอยู่ในหัวข้อ EVERYTHING นะคะ

ใจเย็นๆนะคะ เราก็เข้าใจจริงๆค่ะ แนวเพลงในอัลบั้มนี้ของพวกเขาเปลี่ยนไปจากอัลบั้มชุดก่อนๆโดยสิ้นเชิง แฟนๆที่ชอบแนวเพลงเดิมๆฟังแล้วอาจจะไปค่อยชอบนัก เราเข้าใจนะคะ แต่ก็อยากให้เปิดใจรับฟังอัลบั้มนี้ดูอีกทีนะคะ ลองฟังไปเรื่อยๆเพลินๆ คุณ pongprot อาจจะชอบขึ้นมาก็ได้ค่ะ เราเองก็ไม่ค่อยคุ้นกับซาวน์ของอัลบั้มชุดใหม่เหมือนกันในตอนแรกค่ะ แต่ฟังไปเรื่อยๆแล้ว มันก็เพราะดีนะคะ และคิดว่าพวกเขาก็ทำออกมาได้ดีเหมือนกัน Smile
http://www.myspace.com/emkamon
Mysticaz
moderate member
Mysticaz

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 61

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู   บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู EmptySat May 19, 2007 7:30 pm

ต้องขอแสดงความเสียใจด้วยอีกคนนะครับ

แต่ผมพูดตรงๆเลยว่า ถ้าใครเป็นคนที่ฟังเพลงแนวเดียว คือหนักๆ แรงๆ มาเจออัลบั้มนี้ ก็คงไม่ถูกใจแน่นอนอ่ะครับ...

ยิ่งถ้าติดตามข่าวมาเรื่อยๆจริงๆ จะรู้ได้ตั้งแต่ก่อนอัลบั้มออกด้วยซ้ำว่า sound ไม่มีทางเหมือนเดิม เพราะตั้งแต่ตอนนู้น Mike ก็บอกแล้วว่ามัน soft ลง

อย่างที่พี่เอ็มบอกนะครับ เปิดใจลองรับฟังดู เพลงแต่ละเพลงมี Layer ของ Sound ที่บางที(อาจจะผมคนเดียวมั้ง -*-) ยังแกะไม่ออกเลยว่าใช้อะไรทำ และทำอย่างไร

ตัวอย่างก็ Shadow of the day นะครับ ลองฟังดูดีๆ sound เค้าลึกมาก... เปิดดังๆในห้องเงียบๆแล้วฟังดูครับ อย่าพึ่งรีบตัดสินอะไรไป... Wink
http://mysticaz.spaces.live.com
Mysticaz
Mysticaz

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 61

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู   บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู EmptySat May 19, 2007 7:33 pm

pongprot เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
( ถ้าวงที่เล่นไม่ใช่ LP เพราะว่า LP คือวง hardrock/hard core ครับผม)

Shocked ไปเอามาจากไหนเหรอครับ genre เก่าก็เป็น Nu-Metal นะ แต่ตอนนี้ก็กลายเป็นไรไปแล้วไม่รู้ Laughing
http://mysticaz.spaces.live.com
loukkid
loukkid

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 34

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู   บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู EmptySun May 20, 2007 10:47 pm

พี่ว่าเจ้าของกระทู้เอาเจ้าความผิดหวังที่ได้รับ มานั่งฟังเพลงด้วยทุกเพลง
เลยฟังไม่เจอความเพราะเลยสักเพลง ส่วนใหญ่จะบอกว่าเพลงธรรมดาและไม่มีอะไรเลย

ลองไปคิดดูใหม่นะคะว่าเพลงอัลบั้มนี้มันไม่มีอะไรเลยอย่างที่ว่าหรือเปล่า
พี่ว่า มันไม่มีอะไรที่น้องคิดว่าจะมีมากกว่ามั้ง

แต่สำหรับพี่ มันมีอะไรมากกมาย อย่างที่พี่อยากให้มีเลยค่ะ
ลองเปิดใจนะคะ ไล่ไอ้เจ้าความผิดหวังไปไกล ๆ ก่อน ตั้งใจฟังเงียบ ๆ และอย่าคาดหวัง
mrMOOO

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 12

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู   บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู EmptyWed May 23, 2007 1:24 am

เหมือนจะดี
เอาไปเอามา วงร็อคธรรมดาๆนี่เอง
Ploy+_+~
Ploy+_+~

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 12

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู   บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู EmptyWed May 23, 2007 10:57 am

คุณคนตั้งกระทู้คงผิดหวังกับอัลบั้มนี้สินะคะ^^

(คุณคิดแบบนี้มันก็เป็นสิทธิของคุณอ่ะนะ- -)
แต่เราคิดว่าอีกหลายคนไม่คิดแบบนั้น.....เราก็คนนึงแหละ
ตอนแรกที่เราซื้อมา ฟังครั้งแรก รู้เลยว่าอัลบั้มนี้LPเปลี่ยนไป
ฟังไปแรกๆก็ไม่ค่อยชินเหมือนกันค่ะ ยังติดsound เดิมๆอยู่
แต่พอลองมาฟังดีๆแล้วดูเนื้อเพลงตามไปด้วย รู้สึกว่าแต่ละเพลงมันมีความหมายมากมายแฝงอยู่ในเพลง และsound แต่ละเพลงก็ซับซ้อน แล้วก็เพราะดี

ถ้าคุณลองฟังเพลงของพวกเค้าดีๆคุณจะรู้ว่าอัลบั้มนี้มันมีอะไรมากกว่าที่คุณคิดนะคะ
ไม่แน่ใจว่าที่คุณบอกว่าผิดหวังนี่คุณแค่ฟังผ่านๆ เอามันส์อย่างเดียว
โดยไม่สนใจดนตรี และความหมายของแต่ละเพลงบ้างเลยหรอคะ
หรือเพลงที่ดีใความคิดของคุณคือ มีท่อนฮุคติดหุ ร้องวนไปวนมา ซาวน์ดนตรีก็ก็อปเอาจากเพลงดังๆที่กำลังนิยมกัน??

THE LITTLE THINGS GIVE YOU AWAY ที่บอกว่าเพลงนี้เบาๆ เซ็ง
ซื้อซีดีมา399 บาทไม่ได้เปิดดูBooklet บ้างเลยหรอคะ??
เคยอ่านมั้ยว่าที่มาของเพลงนี้เป็นยังไง แล้วคุณจะรู้ว่าLPต้องการสื่ออะไรในเพลงนี้
ส่วนตัวคิดว่าเพลงนี้เพราะมากนะคะ ความหมายก็ดีมาก

คุณลองเอาซีดีแผ่นนี้มาเปิดฟังใหม่แล้วทำความเข้าใจในแต่ละเพลง แล้วคุณจะไม่เสียดายที่ซื้ออัลบั้มนี้มาค่ะ
loukkid
loukkid

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 34

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู   บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู EmptyWed May 23, 2007 5:51 pm

เห็นด้วยกับ Ploy+_+~ ค่ะ
พี่ว่าอัลบั้มนี้เข้ามามีส่วนร่วมในชีวิตประจำวันมากขึ้นกว่าอัลบั้มก่อน ๆ (สำหรับตัวเองนะ)
หลับตาฟังหลาย ๆ เพลงแล้วจะมีบรรยากาศเฉพาะของเพลงนั้น ๆ ลอยเข้ามาในความรู้สึก
ไม่รู้จะอธิบายยังไง แต่เป็นอะไรที่เพลงแรง ๆ ทำไม่ได้อ่ะ
ก็รู้สึกดีที่ได้รับการถ่ายทอดอารมณ์แนวนี้จาก Linkin Park
mrMOOO

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู   บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู EmptyWed May 23, 2007 9:45 pm

ฟัง 88 รอบแล้วครับ

แต่ถ้าไม่รักจริงเราไม่ซื้อหรอกครับ
วิจารณ์เพราะมันห่วยจริง ลองทำโพลทั้งประเทศไทยดูก็ได้..

แต่ถามว่าชอบวงนี้มั้ย ชอบครับ เป็นวงแนวนี้ที่ผมชอบที่สุด
เข้าใจว่าเป็นพัฒนาการอีกก้าวของวง แต่ก็อย่างเพิ่งทิ้งกลิ่นเดิมไปซะหมด
อย่าลืมว่าเอกลัษณ์ของตัวเองเป็นยังไง ...
circlegriff
circlegriff

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 20

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู   บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู EmptyThu May 24, 2007 9:32 pm

เอามาฝากให้อ่านค่ะ สำหรับเสียงตอบรับของ LP
http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C5421455/C5421455.html

ชอบหรือไม่ชอบเป็นสิทธิส่วนบุคคล คงบังคับกันไม่ได้ แต่ถ้าวันไหนที่ฟังแล้วรู้สึกว่ามัน OK ก้อคงต้องขอแสดงความยินดี และบอกว่ายินดีต้อนรับกลับสู่การเป็นแฟนเพลง LP ค่ะ ^^
http://circlegriff.bloggang.com
Mysticaz
Mysticaz

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู   บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู EmptyFri May 25, 2007 10:45 pm

circlegriff เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
เอามาฝากให้อ่านค่ะ สำหรับเสียงตอบรับของ LP
http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C5421455/C5421455.html

ชอบหรือไม่ชอบเป็นสิทธิส่วนบุคคล คงบังคับกันไม่ได้ แต่ถ้าวันไหนที่ฟังแล้วรู้สึกว่ามัน OK ก้อคงต้องขอแสดงความยินดี และบอกว่ายินดีต้อนรับกลับสู่การเป็นแฟนเพลง LP ค่ะ ^^

กลุ้มใจอ่ะพี่ อ่านแล้วเซ็งเลย Evil or Very Mad
zasudteen

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 15

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู   บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู EmptySat Jun 23, 2007 9:25 am

mrMOOO เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
ฟัง 88 รอบแล้วครับ

แต่ถ้าไม่รักจริงเราไม่ซื้อหรอกครับ
วิจารณ์เพราะมันห่วยจริง ลองทำโพลทั้งประเทศไทยดูก็ได้..

แต่ถามว่าชอบวงนี้มั้ย ชอบครับ เป็นวงแนวนี้ที่ผมชอบที่สุด
เข้าใจว่าเป็นพัฒนาการอีกก้าวของวง แต่ก็อย่างเพิ่งทิ้งกลิ่นเดิมไปซะหมด
อย่าลืมว่าเอกลัษณ์ของตัวเองเป็นยังไง ...

ไม่อยากพูดแรงๆ อ่ะคับ
แต่สันดานคนบางอย่างยังเปลี่ยนได้นะครับ
ไม่จำเปงว่าต้องเปงอย่างนั้นเสมอไป
ขนาดแฟนยังเด๋วชอบหวานๆ เด๋วชอบร้ายๆ
เผลอๆ มีกิ๊กเพียบ แต่ก้อแล้วแต่คนอ่ะคับ

แย้วผมก้อว่าเค้าก้อไม่ได้ทิ้งเอกลักษณ์จนหมดนะ
แล้วก้อลองแปลเนื้อเพลงดูก้อสื่ออะไรมาหลายอย่าง
นักร้องคนนึงเค้าก้อเคยบอกไว้ว่า"ถ้าชอบแบบนั้นเจง ก้อทำเองสิ"
ก้อไม่มีอารายแย้วอะคับ แค่อยากจะบอกให้ฟัง
ไม่พอใจก็ขออภัย ขอบคุณครับ
Mysticaz
Mysticaz

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู   บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู EmptySat Jun 23, 2007 8:41 pm

เอาน่า เค้าอาจจะยังเป็นเด็ก ฟังแนวเพลงเดียว ลองให้เค้าเปิดกว้างแล้วกลับมาฟังจิ
friendbee
friendbee

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 7

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู   บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู EmptySun Jun 24, 2007 1:26 am

นี่วิจารณ์หรือบ่นคับเนี่ยแล้วที่ว่าHANDS HELD HIGH เหมือนฟังEminem เหมือนตรงไหน? ถ้าผิดหวังมากก้อไม่ต้องฟังสิคับพวกเขาทำเพลงคุณภาพให้ฟังมาบ่นซะงั้น

ผมก้อเซงเหมือนกันเซงคุณอะคับ

บทวิจารณ์เพลงอัลบั้มใหม่ของ LP ครับ จากแฟนตัวจริงครับ อ่านดู
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1
 Similar topics
-
» ??วต?ลง???ลบ???????อง Linkin Park
» ???วจ?????ิด???????วกับ??ลบ???????อง Linkin Park